สวัสดี วันศุกร์ วันศุกร์ วันศุกร์

*เอคโคไปสิบทิศ*

วันนี้ก็เป็นวันสุดท้ายของสัปดาห์แล้ว เป็นช่วงที่ร้อนอบอ้าว ฝนจะตกก็ไม่ตกเสียที...เหนื่อยเหลือเกิน *เสียงพร่ำบ่นจากมนุษย์ไมเกรนคนหนึ่ง*

หลังจากที่ได้นำเสนอฟีเจอร์ใหม่สุดเฉี่ยวไปแล้ว ใครได้ลองแล้วชอบ หรือมีข้อคิดเห็นอื่นใด สามารถเขียนบล็อกบอกเล่าเราได้นะคะ อย่างที่ @yokekungworld  ได้เขียนถึงฟีเจอร์ใหม่นี้ไว้ว่า

เมื่อ Exteen ปรับตัวเข้าสู่การเป็น Social Network Community

ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ค่ะ ที่เขียนบล็อกถึงกัน และติดตามพัฒนาการ อุดมสุข แบริ่ง เมกะบางนา ของ exteen มาตลอด

#TeamExteen ต้องรบกวนให้เพื่อน ๆ ทุกคน ดูแลกันและกันอย่างนี้ ไปอีกนาน ๆ นะคะ

ถ้าใครเล่นทวิตเตอร์ สามารถติดตามเรื่องราวน่าสนใจเกี่ยวกับ exteen ได้ที่ hashtag #exteen นะคะ มีคนแชร์เอนทรี่น่าสนใจมากมายเชียวค่ะ

กลับมาที่เรื่องราวที่เป็น Brief วันนี้ เป็น DIY ! ไม่น่าเชื่อเลยว่าหลังจากการเปิดไดเรคทอรี่มา ทำให้เราได้รู้เลยว่า มีเพื่อนๆ หลายท่านเป็นนักประดิษฐ์ นักดัดแปลงชั้นเลิศเลย ทำโน่นนี่เองได้ หลากหลาย //เราทำไม่ได้ไงล่ะ

วันนี้จะมาเสนอ DIY แฟชั่นสวยงามกันค่ะ  กับ แฟชั่น D.I.Y. หนูทำได้ ! *บีบแตรดัง แป๊แดแป๊แด*

(บอกอายุเนอะ...)

เริ่มจากการเพนต์เสื้อของคุณ  @neuroflora  ค่ะ สวยมาก ! เห็นแล้วอยากให้มาทำ how to จังเลย (แต่ก็ใช้ว่าข้าพเจ้าจะทำได้สวยแบบเขา) ลองไปดูกันนะคะ !

เสื้อเพ้นท์ เพ้นท์เสื้อ ๑

(ภาพประกอบจาก neurofloara.exteen.com)

ต่อด้วยการเปลี่ยนสีรองเท้าที่ไม่ได้ทำมาจากผ้าด้วยสีอะครีลิค โดยคุณ  @wannie-wan ค่ะ ดูจากรูปที่แนะนำแล้ว...ใกล้ฤดูรับปริญญาแล้ว... ร้องเท้าถูกระเบียบที่ซื้อมาใช้ช่วงเดียวเหล่านั้น... เอามาเพนท์ได้นะคะ !

[How to] เปลี่ยนสีรองเท้าด้วยสี Acrylic

(ภาพประกอบจาก wannie-wan.exteen.com)

ปิดท้ายด้วยสีสันสดใส จาก Candy Shoes โดย คุณ @amber  เปลี่ยนรองเท้าผ้าใบเก่าๆ ให้เป็นใบใหม่ ด้วยการพ่นสี และหมุดทาสีลูกกวาด สวยงาม เป็นอะไรที่ง่าย แต่ก็ต้องระวัง และอ่านขั้นตอน รวมถึงคำแนะนำให้ดีด้วยล่ะ

[D.I.Y.] Candy Shoe!

(ภาพประกอบจาก amber.exteen.com)

ปิดท้ายกันด้วยกิจกรรมอีกตามเคยค่ะ

ประกาศผลแล้วนะคะ สำหรับผู้ได้รับรางวัลเสื้อยืดจาก The Cabin in the Woods

แล้วก็มีรางวัลใหม่จากหนังระทึกเรื่องนี้มาอีกแล้วค่ะ !
รางวัลที่พักบ้านในป่า ! (ของจริงนะเอ้อ) ในจังหวัดกาญจนบุรีค่ะ อย่าลืมไปเล่นกันนะคะ

อ่าน Brief ของวันก่อนๆ ได้ที่นี่ค่า

Comment

Comment:

Tweet

I looked on the web to learn more about the issue and found most people will

#89 By ????? ??????? ????? 2016 (156.208.70.129) on 2016-05-15 03:33

? ركة الطيب تقدم لكم اليوم جميع الخدمات المنزلية بمدينة مكة المكرمة فسوف نبدأ افضل شركة